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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya 

uteuzi, utenguzi na uhamisho wa viongozi kama ifuatavyo: 

 

A: Uteuzi na Utenguzi 

 

i) Amemteua Balozi Meja Jenerali Paul Kisesa Simuli kuwa Balozi wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania nchini Uganda. 

 

ii) Amemteua Ndugu Selwa Abdalla Hamid kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. Ndugu Hamid anachukua nafasi ya 

ndugu Athman Francis Msabila ambaye amesimamishwa kazi.   

 
Kabla ya uteuzi huu, ndugu Hamid alikuwa Meneja Miradi, Bohari Kuu ya 

Dawa (MSD). 

 

iii) Amemteua Ndugu Mariam K. H. Chaurembo kuwa Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Mji wa Tunduma. Ndugu Chaurembo anachukua 

nafasi ya Ndugu Lena Martin Nkya ambaye uteuzi wake umetenguliwa.  

 
Kabla ya uteuzi huu, ndugu Chaurembo alikuwa Afisa Utumishi Mkuu, 

Wizara ya Nishati na amewahi kuwa Mkuu wa Wilaya ya Nanyumbu na 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Nyang’wale. 

 

iv) Amemteua Ndugu Fabian Manoza Said kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Wilaya ya Momba. Ndugu Said anachukua nafasi ya Ndugu Butamo Nuru 

Ndalahwa ambaye uteuzi wake umetenguliwa. 

 
Kabla ya uteuzi huu, Ndugu Said alikuwa Afisa Usimamizi Mkuu wa 

Mitihani, Chuo Kikuu Kishiriki cha Elimu Mkwawa na amewahi kuwa 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meatu. 
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v) Amemteua Dkt. Khamis Hassan Mwinyimvua kuwa Mwenyekiti wa Bodi 

ya Mamlaka ya Usafiri wa Anga, Tanzania. Dkt. Mwinyimvua ni Mhadhiri 

Mwandamizi, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na anachukua nafasi ya Prof. 

Longinus K. Rutasitara ambaye amemaliza muda wake. 

 

B: Uhamisho 

 

vi) Amemhamisha kituo cha kazi Dkt. Peter Maiga Nyanja, Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya Muleba kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Wilaya ya Wanging’ombe. 

 
Ndugu Nyanja anachukua nafasi ya Ndugu Maryam Ahmed Muhaji 

ambaye hivi karibuni aliteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Manyara. 

 

Uteuzi na uhamisho huu unaanza tarehe 18 Desemba, 2023. 

 

 
Zuhura Yunus 

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 
 
 
 
 

 


